Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
waiwit006
New Trainer
New Trainer

ชื่อเสียง : 17
ความดี : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Mon Feb 22 2010, 22:39

รบกวนหน่อยนะคับ

คือพอผมเข้าเกมแล้วมันค้างอ่ะแล้วมองไม่เห็นโปเกม่อนที่เลี้ยงไว้ด้วย

บางทีพอเห็นโปเกม่อนที่เลี้ยงพอเดินไปตามหย่าก็ไม่เจอโปเกม่อน

เป็นแบบนี้ทั้งวันแล้วคับยังไม่ได้เล่นเลยใครพอรู้รบกวนทีคับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คับ   Mon Feb 22 2010, 23:22

ค้างให้ปิดแล้วเข้าใหม่คับ ถ้าเกิดเซิฟเต็มก็ปิดแล้วเข้าใหม่เรื่อยๆจนเข้าได้คับ
ถ้าเข้าไปแล้วเดินไม่ได้โปเกมอนหายจอดำ ก็ให้ออกเข้าใหม่เพราะ เราล๊อกอินไปแล้วมันล้นเซิฟพอดีเลยเป็นแบบนั้น
โปเกมอนหาย เดินเข้า ดงหญ้า หรือแบทเทิ้ลกับมอนเตอร์น่าจะกลับเป็นเหมือนเดิมนะครับ
ละก็เวลากลางคืน2ทุ่มขึ้นไปจะเข้ายากมากเพราะ ฝรั่งเขาเล่นกัน
แต่ตอนกลางวันจะเล่นได้ ไม่กระตุกเลยคับ
เวลาล๊อกอินไปแล้วมีเสียงเพลงของเมืองที่เราอยู่ดังขึ้นแปลว่าเข้าได้ มั้ง
แล้วถ้าล๊อกอินไปเสียงเพลงเป็นเสียงเดียวกับหน้าจอล๊อกอินเวลากรอกไอดี ก็แปลว่าเข้าไม่ได้ มั้ง

คับ
waiwit006
New Trainer
New Trainer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Mon Feb 22 2010, 23:27

Tanuprab_Th พิมพ์ว่า:
ค้างให้ปิดแล้วเข้าใหม่คับ ถ้าเกิดเซิฟเต็มก็ปิดแล้วเข้าใหม่เรื่อยๆจนเข้าได้คับ
ถ้าเข้าไปแล้วเดินไม่ได้โปเกมอนหายจอดำ ก็ให้ออกเข้าใหม่เพราะ เราล๊อกอินไปแล้วมันล้นเซิฟพอดีเลยเป็นแบบนั้น
โปเกมอนหาย เดินเข้า ดงหญ้า หรือแบทเทิ้ลกับมอนเตอร์น่าจะกลับเป็นเหมือนเดิมนะครับ
ละก็เวลากลางคืน2ทุ่มขึ้นไปจะเข้ายากมากเพราะ ฝรั่งเขาเล่นกัน
แต่ตอนกลางวันจะเล่นได้ ไม่กระตุกเลยคับ
เวลาล๊อกอินไปแล้วมีเสียงเพลงของเมืองที่เราอยู่ดังขึ้นแปลว่าเข้าได้ มั้ง
แล้วถ้าล๊อกอินไปเสียงเพลงเป็นเสียงเดียวกับหน้าจอล๊อกอินเวลากรอกไอดี ก็แปลว่าเข้าไม่ได้ มั้ง

คับ
ผมทำแบบที่คุณบอกทั้งวันแล้วเข้าออกกี่รอบพอเข้าไปก็ไม่เห็นโปเกม่อนทุกรอบคับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ง่ะ   Mon Feb 22 2010, 23:54

แบบนั้นไม่เคยเจอนะ
แต่ ไม่มีโปเกมอน แล้วคนอื่นไม่มี ใหมคับ
แล้ว ถึงไม่มีโปเกมอนก็เล่นได้ใช่ใหมคับ
ลองเข้า options มีอยู่ช่องนึงคับที่คลิก แล้วจะเห็นภาพโปเกมอนตามหลังหรือ เลือกใหเปเกมอนไม่ต้องตามหลังก็ได้
หรือไม่ก็ ลบแล้วโหลดใหม่คับแพทล่าสุดV.1.52คับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้อ่าคับเลยบอกที่รู้ๆไป
หรือไม่ก็ให้คุณTashuyaมาไข ปริศนา คดี ต่อเนื่องอ่าคับ
itee
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 00:01

waiwit006 พิมพ์ว่า:

คือพอผมเข้าเกมแล้วมันค้างอ่ะแล้วมองไม่เห็นโปเกม่อนที่เลี้ยงไว้ด้วย

บางทีพอเห็นโปเกม่อนที่เลี้ยงพอเดินไปตามหย่าก็ไม่เจอโปเกม่อน

เป็นแบบนี้ทั้งวันแล้วคับยังไม่ได้เล่นเลยใครพอรู้รบกวนทีคับ

.. เป็นวันไหน ขอรับ..

จอดำ หรือเปล่า ถ้าใช่ เป็น กับ เซิฟ ขอรับ แก้ไรไม่ได้ ต้องรอ GM มา
waiwit006
New Trainer
New Trainer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 00:04

Tanuprab_Th พิมพ์ว่า:
แบบนั้นไม่เคยเจอนะ
แต่ ไม่มีโปเกมอน แล้วคนอื่นไม่มี ใหมคับ
แล้ว ถึงไม่มีโปเกมอนก็เล่นได้ใช่ใหมคับ
ลองเข้า options มีอยู่ช่องนึงคับที่คลิก แล้วจะเห็นภาพโปเกมอนตามหลังหรือ เลือกใหเปเกมอนไม่ต้องตามหลังก็ได้
หรือไม่ก็ ลบแล้วโหลดใหม่คับแพทล่าสุดV.1.52คับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องแบบนี้อ่าคับเลยบอกที่รู้ๆไป
หรือไม่ก็ให้คุณTashuyaมาไข ปริศนา คดี ต่อเนื่องอ่าคับ
โปเกม่อนคนอื่นมีคับแต่เป็นที่ตัวผมคนเดียวที่ไม่มี แล้วโปเกม่อนตรงแถบด้านบนก็ไม่มีสักตัวเลยคับ แล้วผมก็ลองลบลงใหม่หลายรอบแล้วคับ
waiwit006
New Trainer
New Trainer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 00:06

itee พิมพ์ว่า:

จอดำ หรือเปล่า ถ้าใช่ เป็น กับ เซิฟ ขอรับ แก้ไรไม่ได้ ต้องรอ GM มา
ไม่ช่ายจอดำคับแต่มองไม่เห็นโปเกม่อนของตัวเอง
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อ่าๆ   Tue Feb 23 2010, 00:12

ไม่ช่ายจอดำคับแต่มองไม่เห็นโปเกม่อนของตัวเอง

ตอนนี้เซิฟDownนะคับตอนนี้ก็ดึกมากแล้ว ผมว่านอนก่อนดีกว่า
เพราะตอนเช้า จะเล่นได้ง่ายกว่า ลองเล่นตอนเช้าดูคับ
itee

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 00:25

ที่ผมเจอค้างมี แบบนี้ นะ ขอรับ

1. จอดำ ขยับไม่ได้ เห็นแค่ npc กับ คนที่ค้าง เหมือนกัน >> ถ้าไม่อยู่ติดน้ำ ก็ ออฟ ออกมาเถอะ เสียเวลา

2. ค้างตอน เข้า / ออก Battle แบบ จอค้าง >> ออกจากเกม

3. ค้างตอน กำลัง Battle >> ถ้า Battle กับ wild ลองแชท หาคนมา battle ใหม่ด้วย จะหลุด จากค้างได้ แต่ถ้าค้าง กับ npc ออกจากเกม

4. ค้างแบบไม่รู้ตัว คือ เดินไปเดินมาได้ แต่ Battle ไม่ได้ >> ถ้ารู้สึกว่าจะค้างแบบนี้ ลองพิม /ref ดู ถ้ามันบอกว่าเราอยู่ในการแบบทเทิล ก็ ออกจากเกมเถอ

..

ส่วนเห็น/ไม่เห็น pokemon ข้าน้องคิดว่า อยู่ที่ option นะขอรับ

ถ้าไง ลองลงใหม่ แล้ว run adapter ก่อน อีกที ก็ดี นะขอรับ
waiwit006
New Trainer
New Trainer

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 00:32

ที่ผมเจอค้างมี แบบนี้ นะ ขอรับ

1. จอดำ ขยับไม่ได้ เห็นแค่ npc กับ คนที่ค้าง เหมือนกัน >> ถ้าไม่อยู่ติดน้ำ ก็ ออฟ ออกมาเถอะ เสียเวลา

2. ค้างตอน เข้า / ออก Battle แบบ จอค้าง >> ออกจากเกม

3. ค้างตอน กำลัง Battle >> ถ้า Battle กับ wild ลองแชท หาคนมา battle ใหม่ด้วย จะหลุด จากค้างได้ แต่ถ้าค้าง กับ npc ออกจากเกม

4. ค้างแบบไม่รู้ตัว คือ เดินไปเดินมาได้ แต่ Battle ไม่ได้ >> ถ้ารู้สึกว่าจะค้างแบบนี้ ลองพิม /ref ดู ถ้ามันบอกว่าเราอยู่ในการแบบทเทิล ก็ ออกจากเกมเถอ

..

ส่วนเห็น/ไม่เห็น pokemon ข้าน้องคิดว่า อยู่ที่ option นะขอรับ

ถ้าไง ลองลงใหม่ แล้ว run adapter ก่อน อีกที ก็ดี นะขอรับ
วันนี้ผมลงใหม่ตั้งหลายรอบแล้วคับ
แต่ไงก็ขอบคุณทุกคนนะคับ มีไรก็ช่วยแนะผมหน่อยนะคับผมเพิ่งเล่นมะวานเองคับ
Tashuya
Pokemon Master

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 11:42

มีไรก็ถามคนในบอดได้งับ ใจดีทุกคน^^
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
prai05
Pokemon Ranger
Pokemon Ranger

ชื่อเสียง : 506
ความดี : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 13:37

ตอนกลางคืน sv ยังเต็ม
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ   Tue Feb 23 2010, 15:46

ตอนกลางคืนโคด เต็มเลยงับ เข้ายากมาก
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net

ใครรู้ช่วยดูหัยหน่อยคับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1