Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
suntzuke
New Trainer
New Trainer

ชื่อเสียง : 10
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Thu Feb 25 2010, 13:46

อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ

เดินเข้าไปคุย แล้วมันขึ้นว่า

if you beat me you will receive boulder badge

แล้วมันสู้กับ Brock ไม่ได้อ่ะ

เลยยังไม่ได้ไปที่อื่นสักที

(โอย ทำไมยังไม่เจอปิกาจูสักที)
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
itee
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 287
ความดี : 10

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Thu Feb 25 2010, 15:03

สู้ กับ Brock ต้องมี rep มากกว่า 3 ขอรับ
Tashuya
Pokemon Master

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Thu Feb 25 2010, 17:59

ตามที่iteeบอกงับ^^
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
suntzuke
New Trainer
New Trainer

ชื่อเสียง : 10
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Sat Feb 27 2010, 17:00

แล้ว rep คือรัยเหรอคับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คือค่ายศ   Sat Feb 27 2010, 17:08

คือค่าชื่อเสียงมั้งคับ
วิธีทำให้ค่า ที่ว่านั้น เยอะๆ ต้อง สู้กับเทรนเนอร์ ด้วยกันให้ชนะ หรือไม่ก็สู้npcตามทางเอาคับ
สู้ ต้องชนะเท่านั้นถึงจะได้ค่านี้มา
rep จะได้มาก น้อยขึ้นอยู่กับ ความเก่ง ถ้าเจอ เทรนเนอร์ระดับใกล้เคียงกันแล้วชนะมาได้ ได้เต็มเลยคับ
อย่าง ตอนนั้น ผมก็ สู้ยิมไม่ได้เหมือนกัน เลยไปท้าเทรน เนอร์ ตามทาง
คลิกขวาที่ชื่อ เทรนเนอร์ที่จะสู้แล้วกด battle แล้วรอให้อีกฝ่ายตอบตกลง ก็จะสู้กันคับ
อย่างตอนนั้นผมชนะมาได้ จากค่าrep2 กลายเป็น13 เลย O.O!!!
ดูค่repที่ว่า ซ้ายบน หน้าจอคับ จะมี สองบรรทัด อันแรก เงิน อันที่สอง repคับ
ปล. ยิม1เก่งมากนะคับผมประมาท เอาฟูจิอิดาเหนะ lv14ไปสู้ กับ บัตเตอร์พรีlv10โปะ โปะlv3ไปลุย
เจออีวาคlv16 แผ้ราบเลย แผ้อยู่ยิมเดียวนี่ละคับอ๊ะ!! ละก็อีกยิมนึง!! santa
rendeer rendeer rendeer rendeer rendeer
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Sat Feb 27 2010, 17:14

ยิม 2เป็นยิมเห่งความอับปะยด- -

ขนาดผมใช้ ดาเนะ ตัวพืชยัง แพ้ ผมประมาท - - ยิมอื่นไม่เคยแพ้เลย- -
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: - -   Sat Feb 27 2010, 17:27

Tashuya พิมพ์ว่า:
ยิม 2เป็นยิมเห่งความอับปะยด- -

ขนาดผมใช้ ดาเนะ ตัวพืชยัง แพ้ ผมประมาท - - ยิมอื่นไม่เคยแพ้เลย- -

เหมือนกันคับ ประมาทยิม1แผ้ละก็ไม่ประมาทอีกเลย จนกระทั่งไปลุยยิมเกาะเกรน(ยิมคาซึระ)ยิมแห่งเพลิง
ใช้ธาตุนําผ่านสบายมากคับ
แล้วก็พยาบาลหนนึง แล้วนั่งเรือเสีย10,000แล้วดิ่งไปมาซาระ สู้ยิม บอส แก๊งล๊อกเก๊ตประมาท นึกว่า
ซากากิ จ้าวดิน... เลยนึกว่าใช้แต่ธาตุพื้นดินแล้วก็ยังแผ้เร้ด ที่ใช้ปืก๊ะ หนึ่งแสนโวลต์ทีเดียวเก็บโปเกมอนซากากิ6ตัวเลย
เข้าไปลีกเลี่ยงเทรนเนอร์npc เลยสู้ไปราว3คนแล้วไม่กลับไปพื้นพลัง สู้ต่อ โผล่มาตัวแรกเจอไซด้อนชนะสบาย
ตัวสอง พีจอร์ด มั้ง แล้วก็เกราด๊อส วินดี้ แล้วก็Exeggutor แล้วก็นิโดคิงมั้ง...ท่าไม่ดีละสู้ไปมา แผ้ ตัวสุดท้าย แผ้วินดี้<<<
เลยกลับไปเกาะเกรนยิมไฟเหมือนเดิมเสีย10,000ฟรี!! ตั้งแต่นั้นผมก็ชอบแล้วเลี้ยงกราดี้แล้วฝึก อีก24ช.มแล้วไปลุยยิมก็ชนะคับ- -
ปล.ยิมโทคิวะ เป็นยิมที่ร้ายมากๆๆ รวมมิตร เลย คิดดูอีกทีเด็ค นี้คล้ายโปเกมอนของกรีนคาดว่าเป็นกรีนซึ่งเป็นผู้นำยิม8คับ
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Sat Feb 27 2010, 17:55

ยิม8ผมไม่แพ้เลยอะ ใช้เกราดอส ตัวเดียวจิงๆ กวาดเกลี้ยงเลย อิอิ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: โอ้   Sat Feb 27 2010, 19:59

Tashuya พิมพ์ว่า:
ยิม8ผมไม่แพ้เลยอะ ใช้เกราดอส ตัวเดียวจิงๆ กวาดเกลี้ยงเลย อิอิ

ตัวเดียว- -"??~!!!!!!!!!!!!!~
affraid affraid affraid affraid affraid affraid affraid
affraid affraid affraid affraid affraid affraid affraid
rendeer rendeer rendeer rendeer rendeer
BankZa52

ชื่อเสียง : 296
ความดี : -3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Sat Feb 27 2010, 20:46

เกราดอส ไฮเปอร์บีม ทีละตัวก็เสดหมดละ 5 5+
ยิมแรกอยากสุดเพราะม่อนเรายังไม่เก่ง
แต่หลังๆเทพหมดล่ะ
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากรู้ว่า สู็กับ Brock ที่ยิม Pewter City ยังงัยคับ   Sat Feb 27 2010, 21:07

เห็นด้วยอย่างแรงงับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อ่า   Sat Feb 27 2010, 21:20

BankZa52 พิมพ์ว่า:
เกราดอส ไฮเปอร์บีม ทีละตัวก็เสดหมดละ 5 5+
ยิมแรกอยากสุดเพราะม่อนเรายังไม่เก่ง
แต่หลังๆเทพหมดล่ะ

ตัวลุยยิม8อ่าคับ เกราด๊อสlv50เองคับ
ใช้ได้แต่ไฮโดปั้ม- -"แต่ สู้ยิมแก้ตัววันต่อมาก็เวลเกราด๊อสให้55 แล้วไปลุยคับ
ขนาดมีไฮเปอ บีม ยังชนะวุดวิด- -

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1