Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next

คุณชอบใครมากที่สุด
1.เร้ด
57%
 57% [ 12 ]
2.กรีน
19%
 19% [ 4 ]
3.บลู
0%
 0% [ 0 ]
4.เยลโล่
10%
 10% [ 2 ]
5.โกลต์
0%
 0% [ 0 ]
6.ซิลเวอร์
5%
 5% [ 1 ]
7.คริซตัล
0%
 0% [ 0 ]
8.รูบี้
5%
 5% [ 1 ]
9.แซฟไฟร์
4%
 4% [ 1 ]
คะแนนทั้งหมด : 21

ผู้ตั้งข้อความ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 18:21

เครดิต

สปอยล์ภาคDP

สมาชิกหน่วยแก็งค์กาแล็คซี่ ได้ทำการเคลียร์ภาพจนได้พบภาพของแพลตทินั่ม(/น่า) ที่บุกรุกเข้ามาสอดส่องในฐานทัพของแก็งค์กาแล็คซี่ และต้องการใช้ภาพในการได้ค่าไถ่ตัวจากคุณพถ่อของแพลทตินั่ม

ณ เมือง โยสึกะ (Hearthome City)

ได/เพิร์ล และแพลทตินั่มเดินทางกลับมายังเมืองโยสึกะ โดยการช่วยเหลือจากเมริสซ่าผู้นำโรงยิมเมืองโยสึกะ หลังจากที่พวกไดมอนด์แพ้ให้กับอาคากิหัวหน้าแก็งค์กาแล็คซี่

ทั้งไดมอนด์กับเพิร์ลและแพลทตินั่มช็อคเมื่อรู้ว่าเมริสซ่าเป็นหัวหน้าโรงยิมของเมืองนี้ แพลทตินั่มจึงทำการฝึกซ้อมเพื่อเตรียมพร้อมในการประลองยิม

เพิร์ลช่วยแพลทตินั่มในการซ้อม โดยวาดหน้ากากรูปเมริสซ่ามาสวมบนหน้าตอนเอง

เมื่อถึงตอนท้าประลองยิม หลังจากทั้งสามผ่านการทายปัญหาในโรงยิม ในที่สุดก็ได้ประลองกับเมริสซ่า ในตอนต่อสู้ พวกไดถูกมูมาเกะใช้ท่ามึนงงใส่

แพลทตินั่มใช้"เบ"กอนเบซึ่งยืมมาจากไดมอนด์สู้ซามาวารุของเมริสซ่า

ริสซ่าเปลี่ยนตัวโปเกมอนจากซามาวารุเป็น ฟุวาริเดะ เนื่องจากเบชนะซามาวารุ และใช้ท่าโจมตี"OminousWind"ใส่ ทางด้านแพลทตินั่มเปลี่ยนตัวจากเบเป็นเอ็นเปลโต้มารับการโจมตี และสามารถชนะฟุวาริเดะ

เมริสซ่าเปลี่ยนเป็นมูมาเกะอีกครั้ง และใช้ท่า"Trick Room" ทำให้โปเกมอนของแพลทติดสภาวะสับสนและถูกลดความเร็วไปอีก

มูมาเกะ สามารถเอาชนะอ็นเปลโต้ได้

แพลทิตั่มเปลี่ยนตัวเป็นโปนิต้า แต่โดนมูมาเกะใช้ท่าดูดโปนิต้าลงไปในพื้นดิน แล้วโจมตีใส่

แพลทตินั่มเปลี่ยนตัวเป็น เบ อีกครั้ง แต่แล้วเบก็ผิดปกติไป

เนื่องจาก มามูเกะของเมริสซ่าใช้ภาพลวงตากลายเป็นลูกไม้

มูมาเกะใช่ท่า "อีเนอจี้ บอล" ใส่เบ

มูมาเกะใช้ท่าภาพลวงตาอีกครั้ง ทำให้ไดมอนด์หลงคิดว่าอาหารลอยอยู่ หลงกลวิ่งตามไปเพิ่อจะกิน แต่แล้วก็ตกลงไปด้านล่าง

แพลทตินั่มเริ่มปวดหัว เพิร์ลจึงบอกให้แพลทตินั่มคิดแต่เรื่องที่มีความสุข

แพลทตินั่มสั่งให้เบโยน"Iron Ball"สิ่งของที่พกติกตัวกับเบ ใส่มูมาเกะในที่สุดแพลทตินั่มก็สามารถชนะเมริสซ่าได้

จบตอนคับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ชื่อเสียง : 138
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 18:51

รูปเยอะสุดๆเลย

ขยันลงรูปจังเลยนะคับ ^^
ดูข้อมูลส่วนตัว
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แฮ่กๆ   Wed Mar 17 2010, 19:28

skdoordbo พิมพ์ว่า:
รูปเยอะสุดๆเลย

ขยันลงรูปจังเลยนะคับ ^^

ตะ...ตอนนี้กำลัง ลงรูปปิก๊ะจู อยู่คับ.... แฮ้กๆๆ คุณพูม....... แฮ่ก แฮ่ก(หอบ)<----(ฮา)
เซิฟปิดยาวเลย เลยไม่ค่อยมีอะไรทำTT^TTเวลก็ไม่ทันแข่งTT^TT

แถมรูปคับ

เร้ด แข็ง ตลอด กาลลลลลล !!!

มิวทูไม่กลายเป็นหินด้วยหรอคับ?
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 19:40

อยากรู้เหมือนกันมิวทูมันหายไปไหน
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 19:48

ผมรู้ แล้ว !!!! ว่ามิวทู หายไปไหนครับ

เฉลย : ไปเซเว่น คับ

เซเว่น -อีเลฟเว่น

----------------------------------------------------------------------------------------------
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 19:56

สงสัยไปแล้วติดจัยไปนานเลย

คงเพราะ เซเว่น-อีเลฟเว่น เข้าได้ 24ชม. เลยเข้าไปซื้อของนาน

lol! lol! lol!
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เซเว่น   Wed Mar 17 2010, 20:01

skdoordbo พิมพ์ว่า:
สงสัยไปแล้วติดจัยไปนานเลย

คงเพราะ เซเว่น-อีเลฟเว่น เข้าได้ 24ชม. เลยเข้าไปซื้อของนาน

lol! lol! lol!

ผมว่ามิวทูเข้าไปแล้วออกไม่ได้นะคับ สงสัยเข้าไปโดนลุม จับ ด้วยมาสบอลไปเรียบร้อยแล้ว- -"

---------------------------------------------------------------------------

ชอบเอาภาพนี้ไว้หน้าเว็บเหมือนกัน*----*

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ปิกาจู   Wed Mar 17 2010, 20:14

รูปผมขยาย ให้นะคับ

ลงภาพปิกาจู santa

แก้ไขล่าสุดโดย Tanuprab_Th เมื่อ Wed Mar 17 2010, 20:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Tashuya
Pokemon Master

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 20:14

ขอบคุณครับ ช่างเป็นคนขยันจิงๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอบคุณคับ   Wed Mar 17 2010, 20:34

Tashuya พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ ช่างเป็นคนขยันจิงๆ

แหะ แหะ ขอบคุณคับ

โอ้ ..........................

ต้องรอภาพ มาเต็มที่ มะงั้น อัพรูปไม่ได้- -

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เฮ้ออออ   Wed Mar 17 2010, 20:42

ปล.อยากให้ผมขยาย รูปไหน บอกได้นะคับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คับ   Wed Mar 17 2010, 21:05

ขอลงรูปเล็กหมดเลยนะคับ ลงยาววววเลย

????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ลงปิกาจูต่อนะคับ   Wed Mar 17 2010, 21:12

เดี๋ยวมาลงแก้ไขต่อนะคับ

ใครช่วยลงภาพเป็นเพื่อนก็ได้นะคับ
อยากได้รูป รู้บี้กะไดม่อน แล้วก็เอเมรัล มากๆเลยคับ
ball_th
Pokemon Watcher

ชื่อเสียง : 212
ความดี : 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 21:27

ว้าว ปิกาจูน่ารักทั้งนั้นเลย
ขอบคุณนะคับ

ปล. ผมได้ลงเป็นตัวละครกะเขาบ้างเเล้วเย้

สู้ต่อไปนะคับ คุณ Tanu อิอิ ต้องรออ่านกันต่อไป
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อ่าDr.ไบท์เขาอ่านการ์ตูนผมไม่ค่อยเข้าใจง่ะ   Wed Mar 17 2010, 22:00

ball_th พิมพ์ว่า:
ว้าว ปิกาจูน่ารักทั้งนั้นเลย
ขอบคุณนะคับ

ปล. ผมได้ลงเป็นตัวละครกะเขาบ้างเเล้วเย้

สู้ต่อไปนะคับ คุณ Tanu อิอิ ต้องรออ่านกันต่อไป

ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจ *----------*

และคุณ Ball ชอบปิกาจูภาพไหน มากที่สุดเอ่ย confused confused

Laughing Laughing santa santa santa
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: มาลงต่อนะคับ   Wed Mar 17 2010, 22:28

ลงต่อนะคับ !!!!

หมดแล้วคับ วันหลังมาโพส รูปซิลเวอร์กับบรูให้นะคับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 23:25

แบบทดสอบโปเกมอน

วัดความรู้ว่า ความรู้เรามีมากกับโปเกมอนมากใหม

. [RSE]
1. Tyraniter ใช้ Earthquake ใส่ Gengar จะคิดความเสียหายเป็นกี่เท่า
1. 0
2. 1
3. 1.5
4. 2

II.[RSE]
หากชาวเวอร์ส(Vaporeon) ใช้ Surf ในขณะฝนตก และเป็นการแบทเทิลแบบ Double battle จะสร้างความเสียหายให้แก่คู่ต่อสู้ตัวละกี่หน่วย (กำหนดให้คู่ต่อสู้ทั้งสองตัว ได้รับการโจมตีจากธาตุน้ำเป็น 100%(1 เท่า))
1. 180.00
2. 95.00
3. 270.00
4. 101.25
5. 106.875

ส่วน ข้อสอบนี้มี 60ข้อ

>>>>>> http://pktestii.funtest.biz/ <<<<<<<<<<<

ผมได้เพียง38ข้อเองล่ะ

ภูมิใจสุดๆ 38เต็ม 60!! ผ่านนนน- -

ส่วน2ข้อข้างบน

เฉลย>>>>>>1. ตอบ0เท่า
2. 106.875

Vaporeon (ชาวเวริส) เป็นธาตุน้ำ
ใช้ Surf > Dmg คือ 95
เนื่องจาก Surf เป็นการโจมตีในธาตุน้ำ เพราะฉะนั้นได้พลังการโจมตีธาตุเหมือน (STAB > Same-type attack bonus) จึงเพิ่มมาอกี 150% (1.5 เท่า)
โจทย์กำหนดว่า ใช้ขณะฝนตก ฝนนั้นทำให้พลังโจมตีธาตุน้ำเป็น 150% และธาตุไฟเหลือ 50% จึงเพิ่มมาอีก 150% (1.5 เท่า)
ในการแข่งขันประเภทคู่ ท่าเซริฟ จะถูกหารพลังเหลือเพียงตัวละ 50%

เพราะฉะนั้น ผลรวมของพลังคือ ; 95 x 1.5 x 1.5 x 0.5 จะได้ออกมาคือ 106.875 ครับ

ส่วนเฉลยข้อแรก>>นะครับเพราะ Gengar มีอบิลิตี้ Levitate ทำให้ไม่ได้รับความเสียหายจากการโจมตีประเภทดิน

ได้คะแนนข้อสอบโปเกมอน 60ข้อเท่าไร่ก็มาบอกกันด้วยน้าคับบบบบบบบ
ball_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 23:42

ตามเว็บที่ให้ผมทำได้เพียง 41/60 เอง
ทำรอบแรกผมว่าไม่มีใครถึง 50 หรอกเว้นแต่เทพจริงๆ นะ จะบอกให้

โจทย์พิเศษผใว่ายากนะเพราะ
ข้อ 1 ใครไม่รู้ว่าเกงก้ามีความสามารถ Levitate ทำให้ไม่ได้รับความเสียหายจากการโจมตีประเภทดิน ก็จบคับ
ผมก็คิดว่าน่าจะมีแต่ skill แบบปกติเท่านั้นที่โจมตีไม่เข้า ไม่คิดว่าดินก็ด้วย
ข้อ 2 ใครไม่เคยเรียน ความน่าจะเป็น มาก็จบเช่นกัน

ปล. ผมชอบ ปิกาจูในภาพ กับมากๆคับ
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 23:53

อ๋อ ปิกาจู 2ตัวนี้ เอง*---*

ผมเพิ่มเติม20 ข้อนะคับ ข้อสอบแยก ง่ายๆครับ แต่ผมได้13 ข้อเต็ม20 - - ผ่าน!!เย้!!

คำชี้แจง

1. ก่อนเข้าห้องสอบ กรุณาปิดมือถือ และเครื่องมือสื่อสารทุกชนิด (-___-")

2. เนื่องจากเว็บที่ใช้ทำข้อสอบไม่สามารถพิมพ์โจทย์ยาวไ ด้ จึงขอให้ทุกท่านอ่านข้อสอบที่กระทู้นี้ให้เรียบร้อยก ่อน

หรืออ่านข้อสอบในกระทู้นี้ไปทำข้อสอบไป เพราะโจทย์และช้อยส์ในเว็บนั้น จะเป็นฉบับย่อ

3. ในการลงชื่อผู้ทำข้อสอบ ขอให้ใช้ user name ในบอร์ดเท่านั้น

4. ฝนข้อสอบด้วยดินสอ 2B (เอ๊ย ไม่เกี่ยว - -")

5. ใน 1 วัน อนุญาตให้ทำข้อสอบได้เพียง 1 ครั้ง (เพื่อให้ผมได้มีโอกาสเข้าไปตรวจบ้างน่ะครับ - -")

6. ในการทำข้อสอบครั้งที่ 2, 3, ..... ขอให้ใส่ - (ครั้งที่....) เช่น ผมทำครั้งที่ 2 ก็จะเป็น Mr.P-2

7. เนื่องจากนี่เป็นเพียงการวัดความรู้ จึงขอให้ทุกท่านงดการเปิดบทสรุป หรือเปิดเว็บเพื่อหาเฉลย

(จากข้อความด้านบน หมายความว่าสามารถถามคนอื่นได้ เพราะไม่ได้ห้าม - -")

8. เว็บข้อสอบได้แก่เว็บนี้ http://trainer1.funtest.biz/ (กรุณาอ่านข้อสอบด้านล่างในกระทู้ก่อนเข้าเว็บ)

9. จะทำการเฉลยข้อสอบฉบับนี้ในวันที่ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2549

10. ข้อสอบฉบับที่ 2 จะทำการลงภายในวันพุธหน้า

การสอบในครั้งที่ 1 จะมีทั้งหมด 3 วิชา ได้แก่ วิชาวัดแววความเป็นเทรนเนอร์ วิชาโปเกมอนพื้นฐาน วิชาไอเท็มทั่วไป

บัดนี้ ได้เวลาอันเป็นมงคลฤกษ์แล้ว ขอเชิญทุกท่าน พบกับข้อสอบวิชาวัดแววความเป็นเทรนเนอร์ได้ ณ บัดนี้

ข้อสอบฉบับที่ 1/2549

วิชาวัดแววความเป็นเทรนเนอร์

จำนวนข้อสอบ 20 ข้อ คะแนนเต็ม 20 คะแนน

เวลาทำข้อสอบ ไม่จำกัด

เข้ามาได้>>>>>> http://trainer1.funtest.biz/ <<<<<<<<
ball_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Wed Mar 17 2010, 23:56

แหม กติกาเข้าสอบเยอะจัง
ผมได้ 14/20 อ่า จาร้องไห้ มีความเป็นเทรนเนอร์แค่น้อยนิดเอง (70%)

แก้ไขล่าสุดโดย ball_th เมื่อ Thu Mar 18 2010, 00:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ออคับ   Thu Mar 18 2010, 00:02

20ข้อ ยากใหมคับ

ปล. โปเกมอนเล่ม32ได้ ออกวางขายแล้วนะคับ^ ^
ปล. โปเกมอนเล่ม33 เป็นอะไรที่หน้าดูมาก เล่มนี้ สนุกสุดๆๆๆๆๆๆคับ
ball_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Thu Mar 18 2010, 00:12

เล่ม 32 ออกเเล้วหรอ
เดี๋ยวต้องรีบเเจ้นไปซื้อละ
Tashuya

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Thu Mar 18 2010, 06:56

- -"

26/60 อ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่จริง- -" พอดีเรื่องเกี่ยวกับเกมพวกofflineผมไม่ค่อยรู้เรื่อง- -"รู้แต่ความรู้ในเกมส์เกี่ยวกับโปเกม่อน
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Thu Mar 18 2010, 07:35

ได้ [32/60] กับ [13/20]
ball_th

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว   Thu Mar 18 2010, 08:55

Part1 ยากนะคับ ใครได้ 40% up ก็เจ๋งเเล้ว
แต่ คะแนน TOP ของบอร์ดเรารู้สึกว่า คือ 47/60 คะแนน ซึ่งเป็นของ Dr.ควิก คับ ปรบมือให้หน่อย cheers
จะมีใครมาล้มได้มั้ย...รอกันต่อไป

Part2 อ่านดีๆนะคับ ตัวนี้มีหลอกเยอะ ตัวผมคิดว่าน่าจะได้ 17-18 ออกมาเหลือ 14/20 pig
ตัวนี้ เป็นข้อสอบที่ มีคนทำได้เต็มด้วย แต่แค่2 คนมั้ง(ไม่รู้มีเพิ่มยัง)

การ์ตูนภาพสีฉากจบ&ปิดบอร์ดชั่วคราว
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 11ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4 ... 9, 10, 11  Next