Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Tashuya
Pokemon Master

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Wed Apr 07 2010, 21:52

มาเริ่มกันเลยจ้า

เมื่อคุณสยบ คาซึมิหัวหน้ายิม2สำเร็จและได้เบอร์โทรเขามา พูดเล่น อิอิ
คุณก็เดินทางมุ่งหน้าสู่ vermilion city ศูนย์ร่วมเทรนเนอร์ เป็นเมืองแห่งการค้าขายและแลกเปลี่ยนโปเกม่อน

ขั้นแรกให้คุณเดินลงมาตามลูกศร แล้วคุยกับคนแก่ด้านล่าง

แล้วคุณก็เดินลงมาเรื่อยๆจ้า แล้วเข้าประตูที่ผมวงไว้น่ะ อย่าไปทางล่าง นั้นมันทางไปยิม 6><"

จากนั้นก็เดินลงมาเรื่อยๆ สู้กับNPCสะสมค่าreputionไปพลางๆก็ได้ เดินลงมาตามรุปเลย

พอเดินมาถึงใจกลางเมืองแล้ว คุณควร เข้าไปpcเพื่อจะเซฟจุดเกิด จะได้ไม่ต้องเกิดไกลถ้าแพ้ อิอิ
หรือถ้าใจร้อนอยากสู้ก็เดินไปตามเส้นทางเส้น สีน้ำเงินได้เลย

ในที่สุดก็ถึงแล้วครับ ยิม3 ขอให้ชนะน่ะครับ ^^

ข้อมูลหัวหน้ายิม3

เสร็จแล้วครับ จะเอามาลงเรื่อยๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tashuya เมื่อ Thu Apr 08 2010, 07:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ชื่อเสียง : 138
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Wed Apr 07 2010, 21:57

ยิม3 ไป ยิม4

คุยกับคนใส่ชุดสีเขียว

ลูกศรสีน้ำเงินคือถ้ำดิกด้า ถ้าไปทางนั้นจะกลับไปที่ยิม 1
ลูกศรสีแดงไปทางยิม 4 เดินตรงอย่างเดียว

เดินตามลูกศรเลยคับ ถ้าเจอnpcก็สู้จะได้ Exp,Repและเงิน

ถึงครึ่งทางละคับ
ลูกศรสีน้ำเงินคือ PC
ลูกศรสีแดงคือทางไปยิม 4 คับ

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Wed Apr 07 2010, 22:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Wed Apr 07 2010, 22:00

ครับผม ขอบคุณมากเลยครับ!!

ไว้ ครบหมดเป็นยิม จะรวบรวมไว้ กระทู้เดียว แล้วทำการปักหมุด^_^
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Thu Apr 08 2010, 01:46

ขอบคุณคับ^^
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ชื่อเสียง : 138
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Thu Apr 08 2010, 07:44

มา ต่อกันเลย

ลูกศรสีน้ำเงินคือทางลัด
ส่วนสีแดงคือทางอ้อมแต่มี NpC ให้สู้

เข้า Pc ก่อนไปสู้ ยิมนะ ^^

ดูข้อมูลส่วนตัว
Tashuya

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Thu Apr 08 2010, 07:46

เป็นกระโยชน์แก่เด็กใหม่อย่างมากเลยจ้า
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Thu Apr 08 2010, 10:36

ขอบคุณมากคับ สู้ๆคับ Razz
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ   Thu Apr 08 2010, 10:44

ถ้ารวมกับยิมแรกเป็นแมพต่อๆกันเลย^^

http://pkoworldth.find-forum.net/forum-f2/topic-t71.htm

เครดิตโดยคุณทัคตซึยะครับ

เส้นทางการเดินทางจากยิมไปแต่ละยิมสำหรับมือใหม่ มาดูครับ มีรูปประกอบ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1