Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ชื่อเสียง : 138
ความดี : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 18:59

Map-Pokemon
http://pkoworldth.find-forum.net/forum-f2/topic-t367.htm
Credit: Tanuprab_Th

สเตตัสโปเกมอนทุกตัว
http://www.mediafire.com/?nayky5ylmz2

วิธีอัพเดทแพ็ท
Credit: Tashuya

1.ไปที่โฟรเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ไว้ จะเป็นดั่งรูปนี้งับ

2.ดับเบิ้ลคลิ๊กไฟล์ไหนก็ได้ สักอันคับ จเลือกอันที่วงสีแดงหรือน้ำเงินก็ได้ แล้วก็ดับเบิ้ลคลิ๊ก

3.พอกดเข้าจะเป็นอย่างนี้ แล้วก็รอให้มันโหลดpatcherเสร็จ อาจจะไม่เหมือนในรุป เปี๊ยบ เพราะผมโหลดpatcherเสร็จแล้ว
แต่ก็ทำนองีน้ล ะกงับ

4.พอโหลดเสร็จแล้ว มันจะพาไปหน้าlogin IDเพื่อเข้าเกมส์
แล้วสังเกตุ เวอร์ชั่น ตัวเกม ว่าเหมือนกับรุปนี้ไหม ถ้าเหมือนก็ลุยเลยคับ จะรออะไร^^ขอให้สนุกงับ

http://www.mediafire.com/?ntdgz23hzux

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Sat Apr 17 2010, 22:41, ทั้งหมด 12 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:14

เริ่มเกม

1.มาถึงเริ่มแรกเลยเรามาอยู่บ้านเกิดเราเอง เดินตามลูกศรเลย

2.ไม่ต้องสนใจพวกโปเกม่อนป่า เดินตามลูกศรไป

3.และแล้วก็ถึงที่เก็บเวลโปเกม่อนครับ เป็นที่สำหรับมือใหม่ครับ เก็บเลเวลโปเกม่อนหลักเขาถึงเลเวล7แล้วหยุดครับ และอย่าไปรับคำท้าเวลาใครท้าสู้ครับ พวกเทพมันมารับน้อง^^ และที่วงกลมคือคนที่เราสมารถไปหาสู้ได้ครับ เพื่อสะสมค่าRepution

4.เวลาเราขึ้นมาบนสุด ก็จะไปอยู่ที่เมืองโทคีวะครับ ที่วงกลมสีแดงนั้นเป็นที่สำหรับฟื้น hpโปเกม่อน ฟื้นเลือดสะเดียวเราจะลุยกันต่อ^^

5.แล้วก็ไปตามทางลูกศรชี้เลยครับ

6. และแล้วก็มาถึงที่เก็บเลเวลที่ที่2ที่ผมแนะนำ เห็นคนแก่ที่วงกลมสีดำไหมครับ มันจะท้าเราสู้ ไม่ต้องตกใจ
ถ้าเรามี ค่าReputionไม่ถึง1 มันจะไม่สู้ และที่วงกลมสีแดงนั้นก็คือที่เก็บเวล โปเกม่อนเราครับ เก็บสักถึง10ครับ
และก็ถ้าให้ดี หาโปเกม่อนจับด้วยครับ ใช้คำสั่ง/list แล้วคลิ๊กเลือกหมวดหมู่ที่ช่องข้อความเลือก Global
มันจะ บอกว่ามีโปเกม่อนอะไรอยู่บ้างที่อยู่ที่นี้ และจะบอกว่า หายากไหม ส่วนวิธีการจับโปเกม่อนเดียวผมจะเอามาลงอีกทีครับ

7.และนี้ก็เป็นอีกทีหนึ่งครับ ที่ไว้เก็บเลเวล ต่อจากที่เมื่อกี้ ระวังคนีท่ผมวงกลมสีฟ้าครับ มันเก่งมาก
ผมแพ้มันเป็นคนแรกเลย
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:17

1.นี้คือหน้าปากถ้ำครับ

2.มาเริ่มกันเลย คราวนี้เข้าไปในถ้ำละ เดินไปตามที่ลูกศรสีแดงชี้ไปเลย

3. เดินไปตามลูกศรสีแดงชี้เลย ระหว่างทางใครจะไปสู้กับNPCเพื่อสะสมค่าRepก็ได้ไม่ว่า ระวังหลงละ- -

4.เดินไปเรื่อยๆเลย ตามรูปครับ พยายามเซฟเลือดโปเกม่อนหน่อย เดียวถูกเดินกลับไปหาPCบ่อย- -"

5.เดินลงบรรไดไปเลยครับพี่น้องGO!!!!!!!

6.เดินไปตามที่ลูกศรชี้เลย

7.ลงบรรไดเลย GO!!!!!!!

8.ไปตามลูกศรชี้เหมือนเดิมครับ

9.เดินไปต่อกันเลย

10. ผมไม่รู้ว่าคนที่กำลังมาดูเหนื่อยไหม แต่ผมโคตรเหนื่อยเลย ขอเสียงให้กำลังใจผมหน่อย

11.ไปตามลูกศรชี้เลย

12.เดินไปเลยครับ ไอคนที่ผมวงกลมนั้นมันเก่งเอาเรื่องน่ะ ทางที่ดี เตรียมยา หรือกลับไปเพิ่มเลือดก่อน

13.ลงบรรไดเลยครับใกล้จะถึงทางออกละ อย่าช้า

14.ในที่สุดก็ถึงทางออกครับ เลี้ยวขวาไปโล๊ดๆๆเลยครับ ขอให้เดินทางโชคดีครับ^^

รมชมsingleใหม่เฮ้ยพูดเล่น รอชมผลงานผมได้ใหม่น่ะ^^

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Fri Apr 09 2010, 07:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:17

มาเริ่มกันเลยจ้า

เมื่อคุณสยบ คาซึมิหัวหน้ายิม2สำเร็จและได้เบอร์โทรเขามา พูดเล่น อิอิ
คุณก็เดินทางมุ่งหน้าสู่ vermilion city ศูนย์ร่วมเทรนเนอร์ เป็นเมืองแห่งการค้าขายและแลกเปลี่ยนโปเกม่อน

ขั้นแรกให้คุณเดินลงมาตามลูกศร แล้วคุยกับคนแก่ด้านล่าง

แล้วคุณก็เดินลงมาเรื่อยๆจ้า แล้วเข้าประตูที่ผมวงไว้น่ะ อย่าไปทางล่าง นั้นมันทางไปยิม 6><"

จากนั้นก็เดินลงมาเรื่อยๆ สู้กับNPCสะสมค่าreputionไปพลางๆก็ได้ เดินลงมาตามรุปเลย

พอเดินมาถึงใจกลางเมืองแล้ว คุณควร เข้าไปpcเพื่อจะเซฟจุดเกิด จะได้ไม่ต้องเกิดไกลถ้าแพ้ อิอิ
หรือถ้าใจร้อนอยากสู้ก็เดินไปตามเส้นทางเส้น สีน้ำเงินได้เลย

ในที่สุดก็ถึงแล้วครับ ยิม3 ขอให้ชนะน่ะครับ ^^

ข้อมูลหัวหน้ายิม3

เสร็จแล้วครับ จะเอามาลงเรื่อยๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Fri Apr 09 2010, 07:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:18

ยิม3 ไป ยิม4

คุยกับคนใส่ชุดสีเขียว

ลูกศรสีน้ำเงินคือถ้ำดิกด้า ถ้าไปทางนั้นจะกลับไปที่ยิม 1
ลูกศรสีแดงไปทางยิม 4 เดินตรงอย่างเดียว

เดินตามลูกศรเลยคับ ถ้าเจอnpcก็สู้จะได้ Exp,Repและเงิน

ถึงครึ่งทางละคับ
ลูกศรสีน้ำเงินคือ PC
ลูกศรสีแดงคือทางไปยิม 4 คับ

มา ต่อกันเลย

ลูกศรสีน้ำเงินคือทางลัด
ส่วนสีแดงคือทางอ้อมแต่มี NpC ให้สู้

เข้า Pc ก่อนไปสู้ ยิมนะ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Fri Apr 09 2010, 07:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:21

ยิม4 ไป ยิม 5
ให้เดินกลับมาที่เดิม

แล้วเดินตามลูกศรเลย

ในวงกลมสีแดงคือที่ หาคาบิก้อน

ลูกศรสีแดงคือทางเดินที่ไม่ต้องสู้กับ npc

ลูกศรสีน้ำเงินคือทางที่ไม่ต้องสู้กับ npc

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Sat Apr 10 2010, 20:42, ทั้งหมด 3 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:21

ยิม5ไปยิม6

ให้กลับมาที่ยิม4

ให้คุยกับคนแก่

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Sun Apr 11 2010, 16:10, ทั้งหมด 2 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ยิม6ไปยิม7

ให้มาที่ยิม5ก่อน

คุยกับคนแก่ในวงกลม

ต่อจากตรงนี้ให้เดินลงหลุมอย่างเดียวเลย

พอลงมาถึงชั้นสุดท้ายก็ให้เดินตามลูกศรต่อ
แล้วก็เดินขึ้นบันไดมาจนถึงชั้นบนสุด

พอมาถึงชั้นบนสุดก็ให้เดินตามลูกศรต่อ

และให้เดินเข้าถ้ำทางซ้าย
พอเข้าถ้ำให้เดินตามลูกศรต่อ

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Sun Apr 11 2010, 16:09, ทั้งหมด 4 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ยิม7ไปยิม8

ในวงกลมคือที่เกบเวล

ให้คุยกับคนใส่เสื้อสีเขียวในวงกลม แล้วเลือกYes

ให้เดินขึ้นไปจนถึงเมืองต่อไป
แล้วไปคุยกับประตูก็จะเข้ายิม8ได้

แก้ไขล่าสุดโดย SaNooK เมื่อ Sun Apr 11 2010, 16:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
SaNooK
Elite 4
Elite 4

เอามาจากต้นฉบับคุณbulbabenz ขอบคุณเขามากๆ- -"

----------------------

ไหน ๆ ยังไม่ได้ลง ลงเลยละกัน
ลองแปล + อ่านจาก tutorial ช่วงเริ่มเกมก็ได้ใจความประมาณนี้

เมื่อพิมพ์ข้อความต่อไปนี้ลงเซิร์ ฟหลักแล้ว...
/trade <ชื่อคนในเซิร์ฟ> ทำการแลกเปลี่ยนโปเกมอนกับคนที่เรากำหนด(ยังไม่รู้ว่าเทรดยังไง) แต่เขาเตือนมาว่า โปเกมอนที่เป็นแบบshiny จะมี[S] นำหน้าชื่อ ระวังอย่าโดนหลอกซื้อไปเสียดื้อ ๆ -.- และผู้ที่จะเทรดได้ จะต้องอยู่ที่โปเกมอนเซนเตอร์ที่เดียวกัน และมีค่า reputation ตั้งแต่ 100 ขึ้นไป
/rep <ชื่อคนในเซิร์ฟ> เช็คค่า reputation ของคนที่ระบุ(ถ้าเขาเยอะก็อย่าซ่าส์ละกัน)
/battle <ชื่อคนในเซิร์ฟ> ท้าสู้กับคนที่ระบุ
/list ดูโปเกมอนที่จับได้ในแผนที่ ๆ เราอยู่ (จะขึ้นมาในช่องที่เราพิมพ์ วงเล็บข้างหลังคืออัตราการเจอ)
/catch <ชื่อแผนที่> แสดงลิสต์โปเกมอนที่สามารถจับได้ในแผนที่ ๆ ระบุ
/loc ลืม - -
/refresh ถ้ารู้สึกว่าหน้าเซิร์ฟมันเละ ๆ หรือแปลก ๆ ไป ใส่โค้ดลงไปเพื่อรีเฟรช ถ้ามันยังแก้ไม่ได้ เขาแนะนำว่าให้ปิดแล้วเปิดใหม่ เพราะตัวเกมเซฟตลอดเวลาอยู่แล้ว

ที่ใช้บ่อย ๆ /list และก็ /refresh
SaNooK
Elite 4
Elite 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 08 2010, 19:26

วิธีจับโปเกม่อน
วิธีจับโปเกม่อน ขั้นแรกต้องมีPokeballก่อนครับ สามาถซื้อได้ที่ร้ายค้า
แล้วก็มาเริ่มกันเลย
1.กดที่BAGที่ผมวงกลมสีแดง

2.ใช้ท่าที่ทำให้เลือดลดน้อยๆนะ
กดเลือกPokeball ครับที่ผมวงไว้ ถ้าจับติดมันก็จะตัดฉากจบเลยออกจากการต่อสู้แล้วเราก็จะมีโปเกม่อน
แต่ ถ้าไม่ได้ก็จะอยู่ในฉากต่อสู้
Tashuya
Pokemon Master
Pokemon Master

ชื่อเสียง : 1122
ความดี : 44

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Mon Apr 12 2010, 19:31

ขอบคุณมากครับ เคนจิโอ้ ทำเสร็จหมดทุกยิมแล้ว สุดยอดครับ ขอบคุณมากงับ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://pkoworldth.find-forum.net
prai05
Pokemon Ranger
Pokemon Ranger

ชื่อเสียง : 506
ความดี : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Thu Apr 22 2010, 11:42

ว้าว! สุดยอด
linkun
Gym Leader
Gym Leader

ชื่อเสียง : 208
ความดี : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ถํานําแข็งโจโตสุดหรรญษา   Thu Apr 22 2010, 16:16

Tanu
Elite 4
Elite 4

ชื่อเสียง : 265

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว   Tue Jul 27 2010, 14:15

เครดิตคุณทัต

ผมจะสรุปง่ายๆให้ฟังว่า สิ่งที่คุณควรระวังมีอะไรบ้าง
จากประสบการจริงของผม

1.ถ้ามีคนpmมาเพื่อแลกเปลี่ยนกับคุณ แล้ว รู้สึกว่า เขาจะเอาตัวดีๆเกินไปมาแลกกับตัวไม่ค่อยดีของเรา
ปัจจัยแรกที่เราควรพิจารณาคือ
1.1เช็คการ์ดเขา ที่www.mypwo.com
2.ถ้าคุณเริ่มมจะแลกเปลี่ยนแล้ว อย่างใจร้อน กดไปทีละขั้นตอน เรากด1ครั้ง รอเขากด1
แล้วถ้าเขาไม่ตุกติก เอาโปเกออก ก็กดต่อไป และเขาก็จะกดตามเป็นอันจบ

ทริ๊กทุกครั้งที่เรากดเสร็จ1ครั้ง ให้เลื่อนลูกศรไปที่กากบาทไว้ก่อนเลย เขาตุกติกเอาโปเกออกเมื่อไร กดออกทันที

3. ถ้าคุณจะต้องการแลกVIPอันีน้คงต้องเชื่อ ใจกันหน่อย แต่ขอแนะนำให้คุณ บอกเขาไปว่า ให้เขาส่มาให้ก่อน

ไว้มีไรเพิ่มอีกจะมาลงต่องับ

Very Happy

วิธีการอัพเดท,ข้อมูลเบื้องต้น:Pwo +สเตตัสโปเกมอนทุกตัว
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» อะไรเอ่ย
» หมาน้ำ
» ผู้หญิงเก่ง
» ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
» เรื่องจริงภาคพิสดาร