Pokemononlineth

บ้านบ้าน  indexindex  CalendarCalendar  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  อันดับยศ  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  รายชื่อผู้เล่น  

Share | 

[ขำๆ]ตำนาน The Max ไร้สาระเกมสือื่น

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
-•Moe_KnighT•-
Gym Leader
Gym Leader

ชื่อเสียง : 282
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: [ขำๆ]ตำนาน The Max ไร้สาระเกมสือื่น   Tue Feb 01 2011, 23:04

เรื่องนี้เป็นเรื่องสมมุตขึ้นทั้งหมดโปรดอย่าหลงเชื่อเรื่องที่ผมกำลังจะ เล่าต่อไปนี้ เรื่องเล่าต่อไปนี้จะมีคำหยาบคายเยอะมากจนถึงมากที่สุด ถ้าแอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบกระทู้ไปเลยคับ
ในเนื้อเรื่องตอนหลังๆนะ ตอนแรกๆจะไม่ค่อยมี

ตำนาน:The Max วิชาลับโบยบิน ตอน แม็คสาบสูน (พิมพ์ผิดช่างมัน)

ตำนานนี่ไม่เคยถูกเล่าที่ไหนมาก่อน เพราะมันเป็นตำนานอันลึบลับของท่านอาจาร์แม็ค

ตำนานเรื่องนี้จะเล่าต้องตอนที่แม็คที่จับตัวไปเพราะสาเหตุบางอย่าง ทำให้พวกเราลูกศิษย์ของท่านอาจาร์แม็ค

ต้องออกไปตามหาตัวเพื่อช่วยท่านแม็ค ทั้งๆที่ไม่อยากช่วยมันเลยซักนิส -*-

__________________________เริ่มเรื่องสุดจะฮา(ตรงไหนก็มิทราบ)__________________

ณ ฐานทัพลับของแม็ค แม็คกำลังฝึกวิชาลับโบยบิน อย่างลับๆ โดยที่ไม่มีใครรู้ นอกจากท่านอาจาร์อัด ซึ้งเป็นคู่หูกันมาตั้งแต่เล็ก และแล้วท่านแม็คละอัดก็เริ่มการดราม่าขึ้น!!!

อัด กูเบื่อแล้วที่ต้องฝึกวิชางี้เง่าพันนี้ ฝึกเท่าไรก็ไม่สำเร็จซักที

แม็ค เอาเถอะน่า มึงอย่าพื้งท้อสิไออัด กูอูส่าฝึกมาตั้ง 1 วันเน้ะ

อัด พ่อมึงดิ ตั้ง 1 วันเนียนะ โถอยากจะ .....

แม็ค อยากจะอะไรมิทราบห้า!! เจ้าอัด

อัด อยากจะชักว่าวโชว์มั้ง สาดดด

แม็ค งั้นมึงก็ชักโชว์เลยดิ !! สาดดด !!!

อัด แม่งเอาจริงโว้ย!! งั้นกูขอออกไปข้างนอกก่อน

แม็ค เออ เรื่องมึง!! (ไม่กล้าอะดิไอสาดด)

อัด นอกฐานนี่ดีจริงๆ เอ้ นั้นเสียงวิชาปื่นคลั้งของใคร

??? ข้าเองไงคับ ทำเป็นจำมิได้

อัด อ้าว ใครเหรอ ไหงข้าจำหน้าเจ้ามิได้

??? อย่าไปถือสา เรื่องเล็กๆน้อยๆ พันนั้นเลย ท่านอัด

อัด แล้วเจ้าเป็นใครกันละ

ริด ข้าเองไง ริดผู้เก่งอาจแรงวิชาปืนคลั้ง

อัด ห้ะ ท่านนั้นเอง

และแล้วทั้ง2คนก็คุยกันถึงเรื่องวิชาโบยบินที่แม็คกำลังฝึกจนกระทั้ง ถึงเวลาที่ลูกศิษย์ตื่นขึ้นมา

อัด เอ้ นั้น พวกลูกศิษย์นิน่า

ริด นั้นสิ สงสัยข้าคงต้องไปแล้วละ
ริดก็ใช้วิชาหายตัวไปอย่างรวดเร็ว
อัด ทะ ทะ ท่าน หายไปแล้ว!!

นิก อาจาร์อัดพูดกับใครอยู่เหรอคับ

อัด เปล่าหรอกไม่มีอะไร แล้วพวกเจ้าละทำไมวันนี้ตื่นเช้าจัง

หนึ่ง ข้าปลุกเองละอัด

อัด อ้าวท่านจอมยุทแห่งการซุ่มยิง มาที่นี่ได้อย่างไรกัน

หนึ่ง ข้าก็เดินดิหนะสิ คิดว่าข้าบินมารึไงกัน

อัด ท่านนี่ ตอบกวนใจข้าจริง แล้วท่านมาทำอะไรกันละ

หนึ่ง ข้าก็มาหาท่านแม็คไงละ

อัด อ้อท่านแม็คหนะรึ เอ้า นิกพาท่านจอมยุทหนึ่งไปฐานลับสิ

นิก ได้คับ ท่าน

ขณะที่นิกกำลังพาหนึ่งไปอยู่นั้นอัดก็ได้ยินเสียงบ้างอย่าง

อะเวอะเว เสียงนั้นเป็นเสียงของ ศิษย์ที่พื้งตื่นขึ้นมาพร้อมกับกำลังวิ่งไปฐานแม็ค เพราะนิกเป็นคนตื่นเร็วกว่าทุกคน *-*

อัด พวกเจ้าจะไปไหนกัน

ดิก ก็ไปหาท่านอาจาร์แม็คไงคับ ท่านแม็คบอกไว้ว่าวันนี้จะมีการสอนวิชาลับสุดยอด

อัด หึหึ ข้าจะรอดูว่าวิชาที่แม็คมันทำสำเร็จหรือไม

หลังจากที่ทุกคนพร้อมหน้าพร้อมตากันมาที่ฐานแม็คยาเว้นอัด แม็คก็เปิดการดร่าม่าขึ้น

แม็ค สวัสดีพวกไร้ประโยชน์ทั้งหลาย

หนึ่ง เจ้าพูดแบบนี่กับทุกคนงั้นรึ

นิก ไม่นะท่านแม็คไม่เคยเป็นแบบนี้

ดิก เคยสิ นิก เจ้าไม่เห็นเอง ชอบมาไม่ทันข่าว

นิก ห้ะว่าไงนะ ดิก

พวกคนอื่นๆ พาพวกเรามาเนียคิดจะทำไรแม็ค

แม็ค หึหึ เจ้าพวกไร้ประโยชน์ทั้งหลายหากพวกเจ้าทำวิชานี้ไม่สำเร็จ ก็จงเลิกที่จะเป็นศิษย์ข้าซะ !!!

หนึ่ง มึงพูดควยๆแบบนี้ออกมาได้ไงห้า !!

แม็ค กูพูดได้ดิ ก็กูมีปากไง

หนึ่ง วิชาของมึงอะลาวๆทั้งนั้น ถ้ามึงใช้วิชานี้สำเร็จ กูจะเป็นลูกน้องมึงก็ได้

แม็ค คิดดีแล้วรึที่จะมาเป็นลูกน้องกู งั้นก็ได้

หลังจากนั้น แม็คและทุกๆคนที่ออกมาจากฐาน และแม็คก็พูดพร่างๆว่า เววาเววา จงโบยบินซะ

และแล้วตัวแม็คก็ลอยขึ้นๆๆ คนอื่นๆเห็นจึงทำตาม รวมถึงอัดที่รออยู่นอกฐานด้วย ผลเป็นไปด้วยดี
ต่อจากตรงนี้จะเป็นรูปภาพพร้อมคำบรรยายนะคับ (ดิกและคนอื่นๆทำไม่สำเร็จ)

______________ตามตามต่อเรป 2 นะครับ________________________________
คิดไม่ออกจะเอาใครดี

ใครอยากมีส่วนร่วมหรืออยู่ในเนื้อเรื่องก็โพสกันมานะ เดียวผมจะมาทำต่อนะคับ

โดยความหวังดีจาก พรชัย

หัวแดง แรง 6 เท่า

MoeMoe_th

ผู้ครอบครองเข็มกลัดไฟ
เจอในเกมส์ชนะ ผม รับเข็มกลัดไฟติดเว็บบอร์ดได้เลย คับ

แก้ไขล่าสุดโดย N๏๐BMan เมื่อ Tue Feb 01 2011, 23:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
-•Moe_KnighT•-
Gym Leader
Gym Leader

ชื่อเสียง : 282
ความดี : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ขำๆ]ตำนาน The Max ไร้สาระเกมสือื่น   Tue Feb 01 2011, 23:09

สาเหตุ ที่ต้องมาต่อตรงนี้ก็เพราะว่า เรปแรกมันเขียนไม่พอมันขึ้นว่า
ความยาวของเนื้อหาของคุณยาวเกินไป。 ความยาวเนื้อหาของคุณ: 13365 ไบต์ ระบบจำกัดไว้ที่ อย่างต่ำสุด: 10 อย่างมากสุด 10000 ไบต์

___________________ต่อเลยละกันนะ___________________________

หลังจากนั้น คนที่ใช้วิชาไม่สำเร็จก็ถูกออกจากการเป็นศิษย์ท่านแม็ค

ทุกคนต่างไม่พอใจเป็นอย่างมากจึงทำการประทวงขึ้น!!

และอัดเองก็ประทวงด้วยเพราะได้รู้ความลับของวิชาโบยบินเรื่องราวเป็นอย่างไรเรามาดูกัน

หลังจากที่ทำวิชาโบยบินสำเร็จอัดก็ดีใจเป็นอย่างมาก!!

จนถึงเวลาค่ำคนที่ทำไม่สำเร็จต่างแยกย้ายไปคนละทิศคนละทาง

ระหว่างนั้นเองทุกๆที่ใช้วิชาสำเร็จก็กลับเข้าบ้านตัวเองละแม็คได้ชวนหนึ่งไปคุยเรื่องอัดกันในฐานลับ

อัดได้รู้เรื่องนี่มาจากดิกที่กำลังจะจากไป เพราะดิกไปได้ยินตอนนี้แม็คละหนึ่งคุยกัน

อัดสงสัยเป็นอย่างมากจึงไปแอบฟังเรื่องที่แม็คละหนึ่งคุยกันในฐานลับ

การคุยกันได้เริ่มต้นขึ้นโดยอัดได้ใช้วิชาหายตัวตามไปฟังอยู่ในฐานลับ

แม็ค เห้ย ไอหนึ่ง

หนึ่ง ว่าไงไอแม็คเพื่อนย่า มึงมีเรื่องอะไรจะคุยกัยกู

แม็ค ก็ไม่มีไรมากหรอกนะเรื่องอัดหนะ

หนึ่ง หืม อัดมันทำไมเหรอ

แม็ค ก็อัดหนะสิ มันมีพลังไม่พอที่จะทำวิชาโบยบิน กูเลยใช้วิชาย้ายพลัง ให้อัดมัน

หนึ่ง แล้วทำไมมึงไม่บอกอัดละ

แม็ค ก็มันเป็น คู่หู กูทั้งที กูไม่อยากทำให้มันเสียใจ

หลังจากที่อัดได้ยินประโยคสุดท้ายที่แม็คพูดอัดก็คลายวิชาหายตัวทันทีพร้อมกับพูดว่า

อัด มึง มึงหลอกกูงั้นเหรอ กูไม่อยู่กับพวกมึงแล้ว ไอพรรควิชากระจอก!!!

อัดพูดเสร็จก็วิ่งออกจากฐานลับทันที

แม็ค อะ อะ อัด !! อย่าพื้งไป

หนึ่ง มันสายไปแล้วละแม็ค พวกเราคงห้ามอัดไม่ได้แล้วละ

แม็ค ฮื้อ ฮื้อ

หลังจากนั้น อัดก็เดินจากไปจากดินแดนของเทพแม็ค ขณะที่อัดกำลังเดินเซงๆอยู่นั้น กร ก็โผล่มาจากไหนมิรู้ แล้วอามก็ขับรถสปอดสุดเท่ตามมาพร้อมกับบอกว่า

ไปด้วยกันมั้ย เรามีเมืองสำหรับพวกเราอยู่นะอัด อัดก็พรางพูดอย่างแกรงกล้าว่า ไปคับ !!!

และแล้วหลังจากเดินทางถึงที่หมายซอกหลืบของเมือง SF เราได้มารวมตัวได้มารวมตัวกันที่ฐานUSAและพร้อมที่จะวางแผนการรบ

พวกเราได้หลับนอนที่นั้นไป 1 คืนเพราะเราเหนื่อยล้า และเช้าของวันนี้ อัดได้เตรียมแผนการรบอันร้ายกาจ นั้นคือการไปทำลายพวกของแม็คละฐาน

ซึ้งทุกคนก็ต่างเห็นด้วยละได้เกิดการประทวงแม็คในวันต่อมา โอยมีอัดนำทีม !!!

หลังจากที่ทำการประทวงอยู่นั้น ก็มีเสียงมากมายพูดถึงเรื่องสคิป การไปถล่มแม็คครั้งนี้จึงเปลียนเป็น การไปไล่ล่าแม็คเพื่อเอาสคิปเก่าคืนมา

หลังจากที่ตามหาตัวแม็คมานาน แต่ก็ไม่เจอซะที พวกเราเลยมาความคิดที่จะกลับฐานแต่ถว่า

ดิกได้คิดแผนการชั่วร้ายขึ้นมา นั้นคือการเผาบ้านนายก!!! ทุกคนต่างเห็นชอบการเผาบ้านนายกเลยเป็นเอกฉันท์ว่าจะเผา!!!

หัวแดง แรง 6 เท่า

MoeMoe_th

ผู้ครอบครองเข็มกลัดไฟ
เจอในเกมส์ชนะ ผม รับเข็มกลัดไฟติดเว็บบอร์ดได้เลย คับ
prai05
Pokemon Ranger
Pokemon Ranger

ชื่อเสียง : 506
ความดี : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ขำๆ]ตำนาน The Max ไร้สาระเกมสือื่น   Wed Feb 02 2011, 10:39

โห มี GTA ออนไลน์ด้วย เล่นที่ไหนคับ

[ขำๆ]ตำนาน The Max ไร้สาระเกมสือื่น
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1